CHINH PHỤC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng nhập

Ghi nhớ
Latest topics
» Tôi sẽ đỗ đại học!
by nightWalker 9/2/2024, 7:00 pm

» Kỷ niệm xưa của chúng ta
by nightWalker 9/2/2024, 6:49 pm

» Bị lệch khung cần người giúp đỡ
by webhuy28 7/10/2021, 10:34 pm

» [HỎI ĐÁP] Danh sách bạn bè không thể hiển thị
by anhdaodaica1 2/10/2021, 10:04 pm

» [HỎI ĐÁP] Thông tin tài khoản không thể lưu thay đổi
by anhdaodaica1 2/10/2021, 6:05 am

» Phim bố già full
by huy.pc52 24/8/2021, 12:20 am

» Xin code Box HTML cho Forumvi
by Larva 1/7/2021, 12:57 pm

» Hello Anh Em Chinh phục
by HoàngTửNaivip5p 28/5/2021, 5:03 am

» Trang chủ tin tức cập nhật HOT 2016
by kenbi05 1/1/2020, 11:02 pm

» Không Dang9 bài viết = hình ảnh được
by huy.pc52 30/11/2019, 10:52 am

» CHÚC ANH EM NĂM MỚI VUI VẺ TRÀNG ĐẦY HẠNH PHÚC
by sps.kủn 12/2/2019, 1:16 pm

» Skin CNTT-K3 2015 (Full Mod)[✔]
by kenbi05 6/7/2018, 12:30 am

» baivong, handsome,....
by sps.kủn 29/6/2018, 1:54 pm

» [SHARE] SKIN ĐHFM.V7 @PUNBB
by tonyhoaivu 2/5/2018, 2:37 pm

» Share Skin Xanh Dương Cùi Bắp
by tonyhoaivu 28/4/2018, 5:57 pm

» Xin Skin http://v1.hotrofm.net/
by tonyhoaivu 28/4/2018, 5:45 pm

» Xin Skin Rao Vặt
by tonyhoaivu 15/4/2018, 12:07 pm

» Làm Sao Để Xóa Khung Này
by tonyhoaivu 14/4/2018, 7:18 pm

» [Lập nhóm]Lập nhóm fm
by vietkanpy 31/3/2018, 11:53 am

» [Help] về server úp ảnh của phutu [✔]
by baivong 17/3/2018, 10:18 pm

» Đừng khóc cho “tôi – Chinh Phục!”…
by AnHung 27/2/2018, 5:33 pm

» [Share] Skin Diendandaihoc.com [ Punbb ] [✔]
by Lu Mờ 13/2/2018, 7:28 pm

» Mời mấy thím vào groups Forumotion Việt Nam.
by dang02315 13/2/2018, 12:40 am

» Có thể làm các kiểu giao diện được không?
by Lu Mờ 9/2/2018, 3:40 pm

» ltns chinhphuc.info
by Shinichi Kudo 27/1/2018, 2:27 am

Top posting users this week
No user

Dùng paypal để mua Credit duy trì tên miền và xoá quảng cáo khi allopass từ chối VN

Cyhitmen
tranlam
F6
HEROLOST
acuzi2
9 posters

Go down

Dùng paypal để mua Credit duy trì tên miền và xoá quảng cáo khi allopass từ chối VN Empty Dùng paypal để mua Credit duy trì tên miền và xoá quảng cáo khi allopass từ chối VN

Bài gửi by acuzi2 8/11/2011, 10:48 am

1/ PayPal là gì ?

- Nói ngắn gọn, PayPal là một cổng thanh toán trực tuyến (dịch vụ trung gian) giúp bạn đưa tiền từ tài khoản vào tài khoản PayPal để giao dịch trên mạng. Hoặc rút tiền từ tài khoản PayPal về ngân hàng. Khi có PayPal trung gian thì quá trình giao dịch đơn giản hơn và bảo mật hơn rất nhiều. Chi tiết hơn:

- Paypal là một công ty hoạt động trong lĩnh vực thương mại điện tử, chuyên cung cấp các dịch vụ thanh toán và chuyển tiền qua mạng Internet. Đây là dịch vụ thanh toán và chuyển khoản điện tử thay thế cho các phương thức truyền thống sử dụng giấy tờ như séc và các lệnh chuyển tiền. Paypal thu phí thông qua thực hiện việc xử lý thanh toán cho các hãng hoạt động trực tuyến, các trang đấu giá, và các khách hàng doanh nghiệp khác. Vào tháng 10 năm 2002, eBay đã mua lại toàn bộ Paypal. Trụ sở chính của Paypal hiện đặt tại khu các công ty con của eBay trong toà nhà North First Street, thung lũng Sillicon, San Jose, California. Paypal cũng có các hoạt động quan trọng tại Omaha, Nebraska; Dublin, Ireland; và Berlin, Đức.

Hiện nay trên thế giới có rất nhiều công ty hoạt động trong lĩnh vực giống như của PayPal như: Moneybookers, Liberty Reserve, Neteller, Webmoney hay là Ngân Lượng, Mobivi của Việt Nam ..v..v.. Nhưng qua nhiều năm hoạt động, thì PayPal đã trở thành 1 cổng thanh toán trực tuyến có uy tín và độ bảo mật cũng như phổ biến cao nhất thế giới trong lĩnh vực mua bán trực tuyến, điều này cũng dễ hiểu tại sao lại có nhiều người lựa chọn sử dụng nó đến thế.

Loại hình: Công ty con
Thành lập: Palo Alto, California USA (1998)
Trụ sở: Hoa Kỳ San Jose, California USA
Công ty mẹ: eBay
Trang chủ: [You must be registered and logged in to see this link.]

Hình thức hoạt động của PayPal cũng như của các cổng thanh toán trực tuyến khác:

[You must be registered and logged in to see this image.]

2/ Vì Sao Nên Sử Dụng PayPal?

- Như đã nói ở trên, sử dụng PayPal đơn giản hơn và bảo mật hơn rất nhiều, ngoài ra còn có các lý do sau:
Cực kỳ bảo mật.
Hỗ trợ an toàn giao dịch cho cả người mua và người bán.
Thanh toán qua Paypal rất nhanh chóng, an toàn và tiện lợi

Một khi sử dụng PayPal để thanh toán, bạn sẽ không phải nhập số thẻ thanh toán (Visa, Master...) của mình mỗi khi cần (do đã add sẵn vào tài khoản PayPal).

3/ Đăng kí PayPal có khó không?
Đăng kí PayPal hoàn toàn miễn phí.

Để xem toàn bộ chi tiết về hướng dẫn đăng ký và sử dụng Paypal các bạn xem tại :
Code:
http://www.baovyvn.com/f10-forum
acuzi2
acuzi2
CPMember
CPMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 28/06/2010
Số bài : 76
CPP : -16
Châm ngôn sống : Nếu trái đất hình vuông thì ta sẽ có các góc cạnh để ẩn náu. Nhưng tiếc thay nó lại hình cầu nên chúng ta phải đối diện với cuộc đời.

http://www.baovyvn.com

Dùng paypal để mua Credit duy trì tên miền và xoá quảng cáo khi allopass từ chối VN Empty Re: Dùng paypal để mua Credit duy trì tên miền và xoá quảng cáo khi allopass từ chối VN

Bài gửi by HEROLOST 8/11/2011, 3:19 pm

Ồ bây giờ mới biết paypal là cái gì. Bạn ơi cho hỏi thăm chút : nếu như mình không có thẻ visa thì có tạo tài khoản paypal được không ?
HEROLOST
HEROLOST
CPMember
CPMember

Chrome PhpBB3
Ngày đăng ký : 08/11/2011
Số bài : 16
CPP : 2
Châm ngôn sống : khong co

http://phuyenmaster.tk/

Dùng paypal để mua Credit duy trì tên miền và xoá quảng cáo khi allopass từ chối VN Empty Re: Dùng paypal để mua Credit duy trì tên miền và xoá quảng cáo khi allopass từ chối VN

Bài gửi by F6 8/11/2011, 4:48 pm

hiện tại mình có 15 con paypal [You must be registered and logged in to see this image.] dư mua 20 con domain
F6
F6
CPMember
CPMember

Chrome PunBB
Ngày đăng ký : 01/01/2011
Số bài : 390
CPP : 188
Châm ngôn sống : Sống Vì 4rum ta và CP

http://www.a4silent.biz

Bài gửi by HEROLOST 8/11/2011, 4:55 pm

F6 đã viết:hiện tại mình có 15 con paypal dư mua 20 con domain

15 con nhưng quan trọng trong mỗi con đó có bao nhiêu $ Cười nghiêng ng. Chủ thớt đâu rồi nhỉ có thắc mắc mà không được trả lời #-o
HEROLOST
HEROLOST
CPMember
CPMember

Chrome PhpBB3

Bài gửi by F6 8/11/2011, 4:57 pm

HEROLOST đã viết:

15 con nhưng quan trọng trong mỗi con đó có bao nhiêu $ [You must be registered and logged in to see this image.]. Chủ thớt đâu rồi nhỉ có thắc mắc mà không được trả lời [You must be registered and logged in to see this image.]
tổng cộng có lẽ lại hơn 500 $ ! nhưng mình sẽ ko bao giờ dùng chúng trừ khi là cấp bách
F6
F6
CPMember
CPMember

Chrome PunBB

Bài gửi by HEROLOST 8/11/2011, 5:01 pm

là hacker chứ gì Cười nghiêng ng người bình thường người ta có 1 acc cũng đủ để 500$ rồi. cần gì phải tới 15 acc mới để đủ 500$ Không phải tôi
HEROLOST
HEROLOST
CPMember
CPMember

Chrome PhpBB3

Bài gửi by F6 8/11/2011, 5:06 pm

HEROLOST đã viết:là hacker chứ gì [You must be registered and logged in to see this image.] người bình thường người ta có 1 acc cũng đủ để 500$ rồi. cần gì phải tới 15 acc mới để đủ 500$ [You must be registered and logged in to see this image.]
cười lớn mình chỉ tính BL [You must be registered and logged in to see this image.] ko tích từ credits card và bank
F6
F6
CPMember
CPMember

Chrome PunBB

Bài gửi by tranlam 8/11/2011, 5:38 pm

F6 đã viết:
HEROLOST đã viết:

15 con nhưng quan trọng trong mỗi con đó có bao nhiêu $ [You must be registered and logged in to see this image.]. Chủ thớt đâu rồi nhỉ có thắc mắc mà không được trả lời [You must be registered and logged in to see this image.]
tổng cộng có lẽ lại hơn 500 $ ! nhưng mình sẽ ko bao giờ dùng chúng trừ khi là cấp bách

tớ xem topic này và xem topic này [You must be registered and logged in to see this link.]
Xem xong 2 topic tớ cười đau bụng nãy giờ Xui xẻo
tranlam
tranlam
CPMember
CPMember

Chrome PhpBB3
Ngày đăng ký : 27/10/2011
Số bài : 10
CPP : -1
Châm ngôn sống : Cứ thử một lần để biết những điều mình chưa dám thử

http://thailammobile.vn/vn

Bài gửi by F6 8/11/2011, 5:45 pm

tranlam đã viết:
F6 đã viết:
HEROLOST đã viết:

tớ xem topic này và xem topic này [You must be registered and logged in to see this link.]
sao cười pa Tan vỡ Tan vỡ có chỗ gì đáng cười
F6
F6
CPMember
CPMember

Chrome PunBB

Bài gửi by tranlam 8/11/2011, 7:57 pm

F6 đã viết:
tranlam đã viết:
F6 đã viết:
HEROLOST đã viết:

sao cười pa Tan vỡ Tan vỡ có chỗ gì đáng cười

Thì tớ mắc cười thì tớ cười thôi Good good mà cái ông chủ thớt đâu rồi ??? làm sao để đưa tiền vào paypal để dùng paypal mua creadit đây trời Bứt tóc
tranlam
tranlam
CPMember
CPMember

Chrome PhpBB3

Bài gửi by Cyhitmen 8/11/2011, 8:15 pm

dùng PP thì tớ dùng lâu rồi , chỉ qua PP nó ko bảo mật tốt
Refund ? Nhà trắng lấy tiền?? chờ đợi
Cyhitmen
Cyhitmen
CPMember
CPMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 16/07/2011
Số bài : 455
CPP : 76
Châm ngôn sống : Không gì là không thể !

http://tfteam.us.to

Bài gửi by acuzi2 11/11/2011, 3:37 pm

HEROLOST đã viết:Ồ bây giờ mới biết paypal là cái gì. Bạn ơi cho hỏi thăm chút : nếu như mình không có thẻ visa thì có tạo tài khoản paypal được không ?

Không có thẻ Visa vẫn tạo account paypal và chuyển nhận tiền trong tài khoản paypal được, nhưng nếu bạn muốn add tiền việt nam lên paypal thì không được vì ko có thẻ (account chưa verify). Có nghĩa là tài khoản đó bạn vẫn giao dịch mua & bán online được nếu có người chuyển $ vào tài khoản đó để bạn xài.

F6 đã viết:hiện tại mình có 15 con paypal [You must be registered and logged in to see this image.] dư mua 20 con domain

15 tài khoản PP thì bạn đã verify hết 15 tk đó chưa? 1 account = 1 Visa or Master. Vấn đề tiếp theo nữa là nếu trên cùng 1 máy tính và 1 đường truyền nếu bạn đăng nhập 2 acc paypal thì khả năng bị limit (đóng băng tài khoản) > 80%

tranlam đã viết:
Thì tớ mắc cười thì tớ cười thôi Good good mà cái ông chủ thớt đâu rồi ??? làm sao để đưa tiền vào paypal để dùng paypal mua creadit đây trời Bứt tóc

Hiện tại PP không chấp nhận tài khoản ngân hàng Việt Nam add tiền vào tài khoản Paypal. Nếu bạn muốn add tiền vào Paypal thì bạn nạp tiền vào thẻ Visa đã dùng để verify với Paypal. Sau đó bạn cứ việc mua hàng và Paypal tự động trừ tiền trong thẻ Visa đó.

P/s : Để verify tài khoản Paypal nhanh gọn lẹ trong vòng 2 phút bạn nên dùng thẻ Visa Debit của ngân Hàng ACB

-ChiuMapOK♦ đã viết:dùng PP thì tớ dùng lâu rồi , chỉ qua PP nó ko bảo mật tốt
Đó không phải gọi là : "chỉ qua PP nó ko bảo mật tốt" như bạn đã nói mà đó là bảo vệ người mua hàng thôi nhé bạn.
Ví dụ : Bạn dùng PP để mua Credit, sau khi đã chuyển PP mà không được nhận Credit thì bạn sẽ làm sao ? lúc đó bạn nhở PP tranh chấp đòi lại tiền (dispute), tùy theo hình thức giao dịch PP sẽ xử lý, PP có ghi sẵn điều luật hết nhé bạn, nếu quan tâm thì bạn vào paypal để xem.
acuzi2
acuzi2
CPMember
CPMember

Firefox PunBB
Châm ngôn sống : Nếu trái đất hình vuông thì ta sẽ có các góc cạnh để ẩn náu. Nhưng tiếc thay nó lại hình cầu nên chúng ta phải đối diện với cuộc đời.

Bài gửi by Cyhitmen 13/11/2011, 7:11 pm

-ChiuMapOK♦ đã viết:dùng PP thì tớ dùng lâu rồi , chỉ qua PP nó ko bảo mật tốt
Đó không phải gọi là : "chỉ qua PP nó ko bảo mật tốt" như bạn đã nói mà đó là bảo vệ người mua hàng thôi nhé bạn.
acuzi2 đã viết:Ví dụ : Bạn dùng PP để mua Credit, sau khi đã chuyển PP mà không được nhận Credit thì bạn sẽ làm sao ? lúc đó bạn nhở PP tranh chấp đòi lại tiền (dispute), tùy theo hình thức giao dịch PP sẽ xử lý, PP có ghi sẵn điều luật hết nhé bạn, nếu quan tâm thì bạn vào paypal để xem.
Mình thừa biết chuyện đó , bạn có là 1 admin của diễn đàn forumotion lần nào chưa ?
Bạn cũng đã biết nếu bạn là Admin [ Admin dốt ]
Khi thấy thành viên đó cóng hiến cho Credit là 5000 => 100x15.000 VNĐ [ Mừng còn gì bằng ]
Khi xài rồi , nâng chức cho thành viên đó lên , vài hôm bị refund ? thằng đó chùn mất . xóa quảng cáo..... [ hết 5000 Credit ]
Cười nghiêng ng Xem coi PP thế nào?
Bạn có chắc là PP bảo mật tốt , nếu bảo mật tốt thì tại sao hằng năm lại có cả 10..... PP vào những tay hacker Cười nghiêng ng
Theo mình thì LR bây giờ là bảo mật tốt \\\'Lạnh quá
Cyhitmen
Cyhitmen
CPMember
CPMember

Firefox PunBB

Bài gửi by Zero 14/11/2011, 8:05 am

đa số mua hàng online toàn xài palpay Roll eye Nói như -ChiuMapOK♦ thì không đúng rồi, hacker đã ra tay thì trang nào cũng bị hạ hết Bị đánh bảo mật tốt cỡ nào thì cũng có lỗ hổng chẳng có gì là hoàn hảo đâu Roll eye
Zero
Zero
CPYellowMember
CPYellowMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 01/01/2009
Số bài : 2328
CPP : 2418
Châm ngôn sống : YOLO

http://devs.cf

Bài gửi by tranlam 14/11/2011, 9:44 am

mình cũng nghĩ là bạn -ChiuMapOK♦ nói sai rồi, nếu nói như bạn thì Fm ko thể chấp nhận thành viên mua điểm bằng paypal
tranlam
tranlam
CPMember
CPMember

Chrome PhpBB3

Bài gửi by acuzi2 28/11/2011, 10:38 am

-ChiuMapOK♦ đã viết:
Mình thừa biết chuyện đó , bạn có là 1 admin của diễn đàn forumotion lần nào chưa ?
Khi thấy thành viên đó cóng hiến cho Credit là 5000 => 100x15.000 VNĐ [ Mừng còn gì bằng ]
Khi xài rồi , nâng chức cho thành viên đó lên , vài hôm bị refund ? thằng đó chùn mất . xóa quảng cáo..... [ hết 5000 Credit ]

Chào bạn ! do cuzi khi có thời gian rảnh cuzi mới vào forum nên trả lời hơi muộn.
Mình không muốn nói nhiều về chuyện dis (đòi tiền lại) ở PP, để biết được lời bạn nói có đúng sự thật không hay là bạn có sự hiểu biết rất mơ hồ về PP thì bây giờ mình với bạn test thử xem sẽ biết dis (đòi tiền lại) có dễ không nhé. Bạn vào trang này chú ý phần donate phía dưới :
Code:
http://www.baovyvn.com/h63-page

Xong bạn muốn dùng PP đóng góp bao nhiêu cũng được : 0.3 / 1 / 5 / 10
sau 1-2 ngày bạn mở tranh chấp lại xem có được không nha. Ví dụ : Nếu bạn quyên góp 5USD xong bạn đòi lại được thì mình tặng bạn thêm đúng số tiền bạn đòi lại được là 5USD Ôm, còn nếu đòi không được thì xem như bạn đã quyên góp để ủng hộ diễn đàn của mình nha Good good.

Thân !
acuzi2
acuzi2
CPMember
CPMember

Firefox PunBB

Bài gửi by nguyenartv3 28/11/2011, 11:06 am

Sao tụi nó chơi nghẽn thế nhỉ. Cập nhật ko thêm thì thôi, đằng này lại bớt Việt Nam ra chịu
Ko những gây khó khăn trong việc mua quảng cáo còn gây khó khăn trong việc ủng hộ của thành viên nữa chứ.
nguyenartv3
nguyenartv3
CPMember
CPMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 05/10/2010
Số bài : 463
CPP : 722
Châm ngôn sống : sờ mai /.=

http://butchi.yourme.net

Bài gửi by hunghsmn 29/11/2011, 4:41 pm

Có bạn nào biết làm sao gia hạn domain
Code:
www.trekhuyettat.org
không? Ai tặng mình bây giờ sắp hết hạng không biết là ai tặng.
hunghsmn
hunghsmn
CPYellowMember
CPYellowMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 04/06/2009
Số bài : 3212
CPP : 2751
Châm ngôn sống : Học, học nữa, học mãi

http://www.trekhuyettat.org

Bài gửi by Cyhitmen 29/11/2011, 4:47 pm

Mình nói lại không hiểu Cười nghiêng ng các bạn chưa đọc kỹ câu hỏi thì đừng trả lời nhé Good good . Khi pay thành công [ tức là bảo mật kém ] thì qua rồi . bạn xài hết thì sao . Bạn không biết gì thì đừng nói này nọ , bạn thử xem Lr and Paypal???
Mình chờ bạn trả lời cười lớn
Cyhitmen
Cyhitmen
CPMember
CPMember

Firefox PunBB

Bài gửi by Cyhitmen 29/11/2011, 4:50 pm

acuzi2 đã viết:
-ChiuMapOK♦ đã viết:

Chào bạn ! do cuzi khi có thời gian rảnh cuzi mới vào forum nên trả lời hơi muộn.
Mình không muốn nói nhiều về chuyện dis (đòi tiền lại) ở PP, để biết được lời bạn nói có đúng sự thật không hay là bạn có sự hiểu biết rất mơ hồ về PP thì bây giờ mình với bạn test thử xem sẽ biết dis (đòi tiền lại) có dễ không nhé. Bạn vào trang này chú ý phần donate phía dưới :
Code:
http://www.baovyvn.com/h63-page

Xong bạn muốn dùng PP đóng góp bao nhiêu cũng được : 0.3 / 1 / 5 / 10
sau 1-2 ngày bạn mở tranh chấp lại xem có được không nha. Ví dụ : Nếu bạn quyên góp 5USD xong bạn đòi lại được thì mình tặng bạn thêm đúng số tiền bạn đòi lại được là 5USD Ôm, còn nếu đòi không được thì xem như bạn đã quyên góp để ủng hộ diễn đàn của mình nha Good good.

Thân !
XIn thưa bạn nhé . Xem kỹ trang demo đi ! Donate hệ thống hay tự lặp email ra vậy Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Cười nghiêng ng Thật là tức cười khi mình đang nói về hệ thống của FM khi bắt ng nạp credit xác thực . Bạn xài LR bao giờ chưa?? OMG . Chờ bạn TL Mơ
Cyhitmen
Cyhitmen
CPMember
CPMember

Firefox PunBB

Bài gửi by notme 29/11/2011, 5:02 pm

xin lỗi bạn ACUZI2 Chủ khoản Khi không Biết ai là người sử dụng Tiền Của mình Đều được phép Lấy lại số tiền đã chi trả
Nó được coi như là bị lấy cắp PP sẽ hoàn lại tiền đó bạn hiểu ko
notme
notme
CPModerator
CPModerator

Chrome PunBB
Số bài : 872
CPP : 824
Châm ngôn sống : Nhát gái nó thành bản năng rồi :(

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics