CHINH PHỤC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng nhập

Ghi nhớ
Latest topics
» Tôi sẽ đỗ đại học!
by nightWalker 9/2/2024, 7:00 pm

» Kỷ niệm xưa của chúng ta
by nightWalker 9/2/2024, 6:49 pm

» Bị lệch khung cần người giúp đỡ
by webhuy28 7/10/2021, 10:34 pm

» [HỎI ĐÁP] Danh sách bạn bè không thể hiển thị
by anhdaodaica1 2/10/2021, 10:04 pm

» [HỎI ĐÁP] Thông tin tài khoản không thể lưu thay đổi
by anhdaodaica1 2/10/2021, 6:05 am

» Phim bố già full
by huy.pc52 24/8/2021, 12:20 am

» Xin code Box HTML cho Forumvi
by Larva 1/7/2021, 12:57 pm

» Hello Anh Em Chinh phục
by HoàngTửNaivip5p 28/5/2021, 5:03 am

» Trang chủ tin tức cập nhật HOT 2016
by kenbi05 1/1/2020, 11:02 pm

» Không Dang9 bài viết = hình ảnh được
by huy.pc52 30/11/2019, 10:52 am

» CHÚC ANH EM NĂM MỚI VUI VẺ TRÀNG ĐẦY HẠNH PHÚC
by sps.kủn 12/2/2019, 1:16 pm

» Skin CNTT-K3 2015 (Full Mod)[✔]
by kenbi05 6/7/2018, 12:30 am

» baivong, handsome,....
by sps.kủn 29/6/2018, 1:54 pm

» [SHARE] SKIN ĐHFM.V7 @PUNBB
by tonyhoaivu 2/5/2018, 2:37 pm

» Share Skin Xanh Dương Cùi Bắp
by tonyhoaivu 28/4/2018, 5:57 pm

» Xin Skin http://v1.hotrofm.net/
by tonyhoaivu 28/4/2018, 5:45 pm

» Xin Skin Rao Vặt
by tonyhoaivu 15/4/2018, 12:07 pm

» Làm Sao Để Xóa Khung Này
by tonyhoaivu 14/4/2018, 7:18 pm

» [Lập nhóm]Lập nhóm fm
by vietkanpy 31/3/2018, 11:53 am

» [Help] về server úp ảnh của phutu [✔]
by baivong 17/3/2018, 10:18 pm

» Đừng khóc cho “tôi – Chinh Phục!”…
by AnHung 27/2/2018, 5:33 pm

» [Share] Skin Diendandaihoc.com [ Punbb ] [✔]
by Lu Mờ 13/2/2018, 7:28 pm

» Mời mấy thím vào groups Forumotion Việt Nam.
by dang02315 13/2/2018, 12:40 am

» Có thể làm các kiểu giao diện được không?
by Lu Mờ 9/2/2018, 3:40 pm

» ltns chinhphuc.info
by Shinichi Kudo 27/1/2018, 2:27 am

Top posting users this week
No user

[Thắc mắc] quảng bá forum có phaỉ là quá khó!!!???

trudu2m
Cyhitmen
Cáo Già Đeo Nơ
notme
Rin
dvbvip
handsomevip007
MarkChan
kevin25081998
13 posters

Go down

[Thắc mắc] quảng bá forum có phaỉ là quá khó!!!??? Empty [Thắc mắc] quảng bá forum có phaỉ là quá khó!!!???

Bài gửi by kevin25081998 9/5/2012, 3:17 pm

em mới lập một forum nhưng thành thật thì cũng lâu ruì
cũng không đến nỗi xấu nhìn chung thì cũng dc
nhưng chẳng có mem naò vaò!!!um chắc taị họ chưa biết ->thế là buớc đầu tiên là bắt đầu quảng bá forum cho bạn bè trong yahoo .send tận 10 mail/nick vẫn ko có trả lời chỉ có 1 thằng xin làm smod ,cho nó làm lun ,nó bảo
là sẽ lo phần mem nhưng 7 ngaỳ vẫn ko thấy nó pm hay lên forum 1 lần, nghĩ chắc sang tuần kick nó lun
-----thế là ko dựa vào ng`khác dc ruì tự thân vận động lên tất cả các diễn đàn lớn post paì giới thiệu nhưng ko hiụ quả vì thừong thì mem ko thích vaò mục quảng caó-rao vặt đọc baì và cũng thèm để ý đến mẫu tin quảng caó ,chảng lẽ bây giời pó tay NO thế là liều post baì ngay taị các box đông ng` --->bị ném đá và bị del trong vòng 2 ngaỳ huhuhuhu giời làm seo thui đành post baì giới ở mục chữ kí nhưng thông tin mình muốn noí thì nhiù mà kí tự nó cho thì có hạn pây giờ seo ta --->vaò paint (cho nhanh) chèn hình viết thoaỉ maí save ruì up ảnh
lên và đề dòng link ở dưới sau đó vaò các box đông ng` post các bài đúng nội dung và đề dòng ''các bạn haỹ ủng hộ vnteen.forum-viet.com'' dc 1 mem mới yeah!!! nhưng làm vậy 3 tháng vẫn ko dc gì thêm haiz......chán wá bỏ forum thêm 2 tháng nghĩ rằng :thui kệ cho nó die lun di mệt wá ruì
---hum nay lên xem nó die chưa nhưng thật là phép maù vì nó vẫn còn đó và bậy giời thì đang làm nhưng nỗ lực cuối cùng thế là nghĩ đến google .....và bây giờ thì đang chờ nó xét duyệt nhưng không ăn thua vì taì nguyên forum rỗng tích chẳng có gì ....
thế là nghĩ đến yahoo hoỉ đáp ,giả bộ đăng 1 baì nhảm nhí với mục đích quảng bá forum nhưng không ăn thua

giờ ko biết phaỉ làm sao nữa mong moị người giúp đỡ chỉ baỏ tận tình
hay là tự tay đánh sập forum lun đi cho nó nhẹ ng` .....trời ép ng` đến đg` cùng ruì ma`
kevin25081998
kevin25081998
CPMember
CPMember

Flock PunBB
Ngày đăng ký : 26/11/2011
Số bài : 32
CPP : -8
Châm ngôn sống : chết là hết

http://vnteen.forum-viet.com

[Thắc mắc] quảng bá forum có phaỉ là quá khó!!!??? Empty Re: [Thắc mắc] quảng bá forum có phaỉ là quá khó!!!???

Bài gửi by MarkChan 9/5/2012, 4:54 pm

dân FM vẫn chưa tiếp nhận đến khái niệm SEO là gì mà vẫn chỉ ở mức độ ngồi trang trí forum đợi khách vào khen đẹp rồi đi ra haha
MarkChan
CPPurpleMember
CPPurpleMember

Chrome PhpBB2
Ngày đăng ký : 24/08/2010
Số bài : 1041
CPP : 665
Châm ngôn sống : Đã tốt nghiệp khoa chém gió nghệ thuật

http://gtopvn.net

[Thắc mắc] quảng bá forum có phaỉ là quá khó!!!??? Empty Re: [Thắc mắc] quảng bá forum có phaỉ là quá khó!!!???

Bài gửi by kevin25081998 9/5/2012, 5:24 pm

thanks đã góp ý!!! có thể mình chưa biết nhưng có thể ng` khác dúng FM biết ....bạn dùng danh từ ''dân FM'' là một danh từ chỉ chung wá ruì đó bạn a`
mong các bạn giúp đỡ !!!! mình ko noí đuà đâu sự tình là như thế......xin các bạn giúp đỡ thật sự
kevin25081998
kevin25081998
CPMember
CPMember

Flock PunBB

Bài gửi by handsomevip007 9/5/2012, 9:29 pm

Sai lầm mà nhiều Admin mắc phải là Admin không phải mem Nháy mằt Ý là Admin không tự làm cho forum mình phong phú về nội dung hơn mà cứ trong chờ vào mem Buồn Mà khi mình áp dụng cách này thì chỉ mỗi bài của Admin tăng @@!! Mem vẫn vậy (_ __!!) Tuy nhiên vẫn có vài forum hoạt động rất tốt do định hướng đúng mục đích hoạt động của forum. Không biết có ai vào chia sẻ kinh nghiệm không nhể nháy mắt
handsomevip007
handsomevip007
CPAdministrator
CPAdministrator

Opera Invision
Ngày đăng ký : 22/12/2010
Số bài : 6406
CPP : 11255
Châm ngôn sống : Tuổi trẻ sẽ dừng lại nhưng sáng tạo là mãi mãi ...

http://a14toiyeu.forumvi.net/

Bài gửi by dvbvip 9/5/2012, 9:40 pm

Quan trọng là bạn phải tìm được chủ đề chính cho forum phát triển, và bạn phải biết về nó. Bạn hãy post những bài có chất lượng, mem sẽ tự tìm đến. sau đó tìm được những thành viên tâm huyết cùng xây dựng thì forum sẽ phát triển nhanh. Lúc đầu diễn đàn mình mới thành lập sau vài tháng cũng chỉ có hơn trăm thành viên. giờ sau 2 năm thì đã có khoảng 6000 thành viên rồi, các hoạt động offline, quay số trao thưởng miễn phí,... ngày càng sôi nổi.
dvbvip
dvbvip
CPMember
CPMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 20/10/2011
Số bài : 56
CPP : 2
Châm ngôn sống : học hỏi mọi lúc mọi nơi

Bài gửi by kevin25081998 10/5/2012, 10:44 am

cảm ơn !!! như vậy có nghiã là admin phaỉ post thật nhiù baì còn mem post hay ko thì kệ ....mem sẽ tự tìm đến
kevin25081998
kevin25081998
CPMember
CPMember

Flock PunBB

Bài gửi by Rin 10/5/2012, 3:12 pm

kevin25081998 đã viết:cảm ơn !!! như vậy có nghiã là admin phaỉ post thật nhiù baì còn mem post hay ko thì kệ ....mem sẽ tự tìm đến

ko hẵn như thế theo mình thì tóm gọn là bước đầu có thể bạn phải tự lo cho 4r rất nh` mặt kể cả khoản post bài nhưng sau đó bạn nên nghĩ đến việc tìm kiếm sự giúp đỡ từ phía những ng` bạn của bạn để họ đi PR giúp 4r bạn qua đó nên thành lập bước đầu của việc quảng cáo 4r ( là đội ngũ PR team ) tất nhiên mọi ng thứ mà bạn có dc ko phải là công sức của bạn mà theo mình đó là công sức của mem nên mới dc hiểu rằng 1 4r ko phải do admin là ng quyết định sự phát triển của nó ( có lẽ không đúng lắm ) mà là do chính mem quyết định sự tồn tại của nó ( đến 80 % đúng ko nào ) vậy nên cách tôt nhất để quảng cáo là tìm kiếm những mem tích cực trc đã chứ 1 mình bạn ko làm nỗi đâu
Rin
Rin
CPModerator
CPModerator

Chrome Invision
Ngày đăng ký : 14/07/2011
Số bài : 1530
CPP : 1493
Châm ngôn sống : tất cả những gì ta biết ko là gì so với những gì ta sắp học

http://www.vnsweetdream.net

Bài gửi by notme 10/5/2012, 3:17 pm

Muốn lập một cách chính đáng trước hết phải có một đội ngũ web Chuyên post bài Chuyên đồ họa chuyên code ....
Sau đó hoạt động và phải có cái j đó nổi bật khiến mọi người quan tâm thì chắc chắn sẽ phát triển rất ôk thôi Vui
notme
notme
CPModerator
CPModerator

Chrome PunBB
Ngày đăng ký : 16/07/2011
Số bài : 872
CPP : 824
Châm ngôn sống : Nhát gái nó thành bản năng rồi :(

Bài gửi by Cáo Già Đeo Nơ 10/5/2012, 4:07 pm

Việc quảng bá không khó, quan trọng là việc forum của bạn sau khi quảng bá có giữ chân được những người đã tường nghé qua không thôi!

Vì đa số các admin forumotion "ngại" về việc dùng forum free, vì thế ít "bớp lích" rộng rãi, nếu có thì cũng dấu tăm dấu tích cái gốc gác bản quyền của forumotion, chính lí do này cũng làm mất 1 số lượng lớn member.

Đa số các fm hiện nay đều ăn theo các Box mà rất nhiều fm khác có > k có nổi bật riêng > thất bại.

Nếu Fm của bạn chỉ cần có 1 chuyên mục hay, độc, lạ. Dù chỉ có 1 mình bạn là thành viên thì mình nghĩ lượng khách viếng thăm cũng không hề nhỏ !
Cáo Già Đeo Nơ
Cáo Già Đeo Nơ
CPPurpleMember
CPPurpleMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 18/02/2011
Số bài : 1266
CPP : 263
Châm ngôn sống : Hãy Sống ! Để Được Chết Một Lần.

http://google.com.vn

Bài gửi by kevin25081998 10/5/2012, 4:46 pm

vậy cho mình xin hướng dẫn cụ thể đi .....
có nghĩ là bậy giờ tạo 1 chuyên mục hay, độc, lạ chỉ có forum mình mới có sau đó tích cực post bài --->tự mem tìm đến
kevin25081998
kevin25081998
CPMember
CPMember

Flock PunBB

Bài gửi by Cyhitmen 10/5/2012, 9:50 pm

Quảng cáo , website của bạn phải cao số lượng truy cập , bằng cách cài alexa , và seo này nọ , số người sẽ tăng lên , khi đó bạn sẽ có nhiều member , và cần nhất là nội dung của bạn !!
Cyhitmen
Cyhitmen
CPMember
CPMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 16/07/2011
Số bài : 455
CPP : 76
Châm ngôn sống : Không gì là không thể !

http://tfteam.us.to

Bài gửi by trudu2m 3/2/2013, 10:24 am

Tình hình là nhiều admin mới gặp phải như thế. Có lẽ phải sử dụng tối đa Sở trường của mình kểt hợp với sự nhiệt tình của các mem mới được. ĐỪng nản chí Anh hùng. Hữu xạ tự nhiên hương hay là Hồng nhan bạc Triệu?
trudu2m
trudu2m
CPMember
CPMember

Firefox PhpBB2
Ngày đăng ký : 26/01/2013
Số bài : 2
CPP : 2
Châm ngôn sống : Thật thà thua thiệt

http://tgbankers.forumvi.com

Bài gửi by Lowie 3/2/2013, 10:32 am

trudu2m đã viết:Hữu xạ tự nhiên hương hay là Hồng nhan bạc Triệu?
Like cho bác câu này, cố gắng lên nhé bác Good good
Lowie
Lowie
CPPurpleMember
CPPurpleMember

No choice PhpBB2
Ngày đăng ký : 24/06/2011
Số bài : 1345
CPP : 231
Châm ngôn sống : Dẫu hiên ngang giữa đất trời, VỢ DÂM BẠN ĐỂU thì đời cũng xong!

Bài gửi by mrtienduc1999 3/2/2013, 2:00 pm

Qua 1 thời gian không có member, giờ forum t đã có tàm tạm. Kinh nguyệm của t là dùng seo khi trưa đến lúc.
mrtienduc1999
mrtienduc1999
CPPurpleMember
CPPurpleMember

Chrome PhpBB2
Ngày đăng ký : 12/06/2012
Số bài : 649
CPP : -129
Châm ngôn sống : Đơn giản chỉ là Pokemon

http://www.pokemoner.net

Bài gửi by LiBee KS 3/2/2013, 4:19 pm

Mình chỉ ủng hộ bạn quảng bá website bằng cách trong sáng (VD: các topic hay để thu hút người xem,..) còn sử dụng các tools để nhằm tăng rank, tăng view,.. thì k tốt cho site mình đâu Cười nhe răng
LiBee KS
LiBee KS
CPPurpleMember
CPPurpleMember

Firefox PunBB
Ngày đăng ký : 27/07/2011
Số bài : 1115
CPP : 1260
Châm ngôn sống : Hay sống thật hết mình ^^

http://...

Bài gửi by lylyvenus995 3/2/2013, 4:28 pm

Mình thấy khâu PR cũng chẳng phải là khó.Ko biết rum bạn hoạt động về gì,chứ rum mình thì chuyên về 1 nhóm idol.

PR dễ quá chứ gì nữa hehe mình lên youtube gõ vào phần bình luận,tra trên google thông tin về idol rồi vào web có chứa bài mà làm thành viên rồi PR thêm (nói thiệt là mình siêng PR lắm Cười nghiêng ng),Kết bạn vs các admin của các rum tương tự,.v.v..Trong vài ngày mình cũng lôi kéo được khá khẩm ~> muốn pr thành công thì phải cố gắng và thật linh hoạt.

Cần nhất là bạn phải đầu tư cho rum vài mem tích cực có thể thay bạn đăng bài thì bạn mới rảnh tay PR được Cười nhe răng
lylyvenus995
lylyvenus995
CPMember
CPMember

Chrome PunBB
Ngày đăng ký : 07/01/2013
Số bài : 365
CPP : -116
Châm ngôn sống : *ko thương _ko nhớ_ko mơ mộng* ko buồn_ko chán_lệ ko rơi*ko yêu ai cả,lòng băng giá*ko nhớ ai cả ->hồn tụ do*

http://d-unit.forumvi.com/

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics